Labaran masana'antu

Waɗannan abubuwan da ba a sani ba su ne ainihin na'urorin likitanci

2021-11-22
Idan ya zo ga na'urorin likitanci, ƙananan abokan hulɗa da yawa za su ɗauka cewa "masu daraja ne kuma masu kyan gani" da "marasa kyau" kuma za su bayyana a asibitoci kawai. A gaskiya na'urorin likitanci sun zama ruwan dare a rayuwarmu, ba ku yarda ba? Sannan mu san su tare.
1. Kai ka san kayan aikin likita
Na'urorin likitanci suna nufin kayan aiki, kayan aiki, na'urori, in vitro diagnostic reagents da calibrators, kayan, da sauran abubuwan da suka danganci amfani da su kai tsaye ko a kaikaice akan jikin ɗan adam, gami da software na kwamfuta da ake buƙata; Amfanin su yana samuwa ne ta hanyoyin jiki, ba ta hanyar ilimin likitanci ba. Ana iya samun ta ta hanyar kimiyya, rigakafi, ko hanyoyin rayuwa, ko da yake waɗannan hanyoyin suna da hannu amma kawai suna taka rawa; manufarsa ita ce:
â  Bincike, rigakafi, sa ido, jiyya ko rage cututtuka.
â¡Ganowar rauni, sa ido, jiyya, ragewa ko ramuwa na aiki.
â¢Bincike, musanya, daidaitawa ko goyan bayan tsarin physiological ko tsarin ilimin lissafi.
⣠Tallafi ko kula da rayuwa.
â¤Tsarin ciki.
â¥Bada bayanai don dalilai na likita ko bincike ta hanyar nazarin samfurori daga jikin mutum.
A cikin ƙasata, samfuran da suka faɗo ƙarƙashin ma'anar na'urorin likitanci dole ne a kula da su ta hanyar kulawa da sashen kula da kasuwa bisa ga "Dokokin Kulawa da Gudanar da Na'urorin Likita." Dangane da girman haɗarin rashin amfani da na'urorin likitanci, ƙasata ta raba su zuwa rukuni uku don gudanarwa:
Kashi na farko shine ƙananan na'urorin likita masu haɗari, kuma aiwatar da gudanarwa na yau da kullum na iya tabbatar da amincin su da tasiri.
Kashi na biyu shine na'urorin likitanci waɗanda ke da matsakaicin haɗari kuma suna buƙatar kulawa da kulawa don tabbatar da amincin su da ingancin su.
Nau'i na uku shine na'urorin likitanci waɗanda ke da haɗari mafi girma kuma suna buƙatar matakai na musamman don sarrafawa da sarrafa su don tabbatar da amincin su da ingancin su.
2. Menene na'urorin likitanci gama gari a rayuwa?
A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, yawancin na'urorin likitanci da muke amfani da su sune na'urorin likitanci na farko, ƙananan na'urorin likitanci masu daraja na biyu, da ƙananan na'urorin likitanci na uku.
â  Akwai kayan aiki a cikin kantin magani
Irin su bandeji, bandeji, auduga, auduga, auduga, ƙwallon auduga, da sauransu, waɗannan suna cikin rukuni na farko na na'urorin likitanci.
Hakanan akwai ma'aunin zafi da sanyio, sphygmomanometers, mita glucose na jini na gida, filayen gwajin glucose na jini, ɗigon gwajin ciki (nau'in gwajin farkon ciki), na'urar gwajin kwai, da sauransu. Suna cikin rukuni na biyu na na'urorin likitanci.
â¡Kayan aiki masu alaƙa da ilimin ido
Tuntuɓi ruwan tabarau da hanyoyin kula da su suna cikin nau'i na uku na na'urorin likitanci, kuma su ne na'urorin kiwon lafiya mafi girma da aka ci karo da su a rayuwar yau da kullun.
Bugu da ƙari, samfuran da ke da alaƙa da ilimin ophthalmology sun haɗa da taswirar gani na gani, katunan gani na gani na yara, da sauransu, waɗanda ke cikin rukunin farko na kayan aikin likita.
Ya kamata a lura cewa ginshiƙi na ido na ruwa kristal yana cikin rukuni na biyu na na'urorin likitanci a cikin kasidar rarraba kayan aikin likita.
⢠Kayan aikin gyarawa
Crutch: Yana cikin rukuni na farko na kayan aikin likita. Ciki har da axillary crutches, likita crutches, gwiwar hannu crutches, tafiya agajin, tafiya Frames, tsaye Frames, paraplegic tafiya braces, daidaita daidaito horo braces, da dai sauransu.
Kayayyakin ji: suna cikin rukuni na biyu na na'urorin likitanci. Na'urar lantarki galibi ana amfani da ita don ƙara sauti da rama asarar ji.
Kujerun guragu: Yana cikin nau'i na biyu na kayan aikin likita. Ana amfani da shi don rama marasa lafiya tare da raunin motsi don sufuri da ayyukan tafiya.
â£Kayan aikin kwalliya
Misali, kayan aikin da ake amfani da su don huda kunne sun kasance na kayan aikin tiyata marasa ƙarfi a cikin kasidar rarraba kayan aikin likita, kayan aikin tiyata- jagororin huda. Ya kasance na rukuni na farko na na'urorin likitanci.
⤠Kayan aikin hakoran baki
Dangane da nau'ikan kayan samarwa daban-daban, matakin a cikin kundin rarraba kayan aikin likita ya bambanta.
Kayan ƙarfe da samfuran haƙoran haƙora suna cikin rukuni na biyu na na'urorin likitanci.
Kayayyakin yumbu da samfuran haƙoran haƙora suna cikin rukuni na biyu na na'urorin likitanci.
Dangane da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan polymer da samfuran hakoran haƙora, wasu suna cikin nau'ikan na'urorin likitanci na biyu, wasu kuma suna cikin nau'ikan na'urorin likitanci na uku.
â¥Wasu kayan aiki

Kwaroron roba, wanda aka fi sani shine na'urorin likitanci na aji na biyu, kadan kuma sune na'urorin likitanci na aji uku.